



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 16/11/2025.**

[Mkoa wa Rukwa]: [Mikoa ya Tabora, Katavi na Kigoma]: [Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga, Simiyu na Mara]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Tanga na Dar es salaam]: [Mikoa ya Manyara, Arusha na Kilimanjaro]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Singida na Dodoma]: [Mikoa ya Morogoro, Lindi na Mtwara]: [Mikoa ya Ruvuma, Njombe, Iringa, Songwe na Mbeya]:	}	Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MIJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	29°C	18°C	12:13	12:24
D'SALAAM	32°C	22°C	11:57	12:18
DODOMA	32°C	19°C	12:12	12:31
KIGOMA	28°C	21°C	12:37	12:54
MBEYA	26°C	14°C	12:17	12:44
IRINGA	29°C	15°C	12:10	12:33
NJOMBE	23°C	11°C	12:11	12:41
MWANZA	28°C	18°C	12:28	12:37
TABORA	31°C	18°C	12:25	12:42
TANGA	31°C	23°C	12:00	12:17
ZANZIBAR	31°C	24°C	11:57	12:18

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kutoka **Kaskazini Mashariki** kwa kasi ya **km 20 kwa saa** kwa **Pwani yote**.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi madogo**.

Matarajio kwa siku ya **Jumanne tarehe 18/11/2025: Mabadiliko Kidogo**.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 16/11/2025.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz